12C2forever
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12C2forever

Con đường nhỏ ngày ngày ta đến lớp, tháng năm qua nhung nhớ lại xếp tầng...con người ấy,nụ cười ấy, nơi ấy tôi đã gặp. Ngày tháng trôi qua không thể xóa đi kỷ niệm của tuổi học trò. Mãi mãi tôi nhớ về mái ấm 12C2....

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

YÊU LẮM 12C2 ƠI

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
Trinhhieu
Admin
Trinhhieu

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: YÊU LẮM 12C2 ƠI   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitimeWed Oct 14, 2009 11:50 am

Yêu lắm 12C2 ơi...
Năm 11 kết thúc, tôi chỉ cầu mong thời gian trôi nhanh để được tốt nghiệp ra trường. Bởi mỗi thành viên trong lớp đều có vẻ xa cách, giao tiếp hời hợt, chỉ lo học và thỉnh thoảng “ghét ngầm” nhau...

YÊU LẮM 12C2 ƠI IMG0207A

Những ngày cuối năm 11...

Hai năm. Một khoảng thời gian đủ lâu để tôi thích nghi với sự chững chạc.

Đôi lúc tôi muốn có một cô bạn gái đứng trước mặt mình và nói: "Tôi không ưa bạn", hoặc bọn con trai trong lớp chọc ghẹo tôi. Tôi cũng mong bị ai đó ném vào đầu một nhúm giấy vo viên để tôi tức lên, giãy nãy, và..."phản pháo" lại...

Nhưng đó chỉ là những hình ảnh thời cấp hai xưa...

Lớp 11 - đủ lớn và đã biết suy nghĩ sâu xa. Vì thế, những bạn "không thích" tôi sẽ không bao giờ biểu lộ ra khuôn mặt, cử chỉ. Bên ngoài, họ vẫn nói cười, giao tiếp vui vẻ. Nhưng kì thực, tôi "nghe loáng thoáng" những sự "bình phẩm", và cảm nhận được những cái bĩu môi sau lưng mình.

Bọn con trai cũng đã lớn, đã biết tôn trọng phái yếu. Và tất nhiên, mọi người hành xử với nhau "kiểu người lớn" nên cuộc sống cũng vì thế mà "người lớn" nốt... Lớp không có lấy một cặp "tình nhân", và mọi người chỉ thích chơi thân với "bạn bên ngoài"....(thực ra cũng có loáng thoáng chuyện này chuyện kia, ví dụ là chuyện của tôi và Q nè….)

Chúng ta quan trọng từng con điểm và chẳng để ý đến những chuyến đi dã ngoại. Các bạn gái chẳng bao giờ quan tâm tới những trận bóng đá của tụi con trai. Con trai thì cứ nghịch ngợm và chẳng biết ga lăng là j……..
Môt điều đáng nói nữa là lớp tôi lúc đó có một lớp trưởng rất đáng ghét (Lê Thị Hường), trong lớp chẳng thằng con trai nào ưa bả. Còn con gái thì hok rõ…. Thực ra mọi chuyện Nhỏ làm cũng chỉ xung quanh vấn đề kỷ cương của nhà trường thôi. Nhưng chẳng ai chịu bị gò bó, chịu bị điều khiển và nghe lời.

Tâm trạng của tôi: lạc lõng, buồn bã và nuối tiếc thời thơ ấu...

Dường như mọi người đã quen rồi sự hời hợt, nỗi cô đơn và những sự hiểu lầm giữa những cái đầu suy nghĩ phức tạp.

Mong thời gian trôi nhanh... Sống trong một bầu không khí lớp học quá ngột ngạt, bao mâu thuẫn xô đẩy chen lấn, và phải mang vác một tính cách giả tạo, tôi chịu không được...
Và chẳng ai dám nghĩ tới một lớp học những năm cuối cấp như trong “Hoa Học Trò” …..

Vậy mà...

Tôi hoàn toàn bất ngờ trước những điều bí mật được "phanh phui"... Nào là Văn Anh và Phan Nhung (Nhung mập ấy) đã từng... quen nhau (tuy không công khai) , để rùi sau đó chia tay trong năm lớp 11, Cường và Vân Anh (lớn) cũng đã từng yêu nhau thắm thiết, nhưng rùi cũng lại chia tay.Nhỏ lớp trưởng từng (nói hơi quá thì bỏ qua nha !!!) "say nắng" một anh chàng Bái Thượng điển trai (Trường Xỉn thì phải); và Hiếu (là tôi) đã từng...thầm yêu trộm nhớ Ong Quỳnh... Tất tần tật mọi chuyện, tôi "tổng hợp" được từ nhiều nguồn... Hai năm qua, vì mãi chúi mũi vào chuyện học,chuyện chơi và đi làm phụ giúp gia đình tôi chẳng hề quan tâm đến...

Thì ra, lớp mình cũng có những chuyện thật thú vị...

YÊU LẮM 12C2 ƠI IMG0285A

Lên 12, tự nhiên lớp tôi có nhiều nhân vật bắt đầu... để ý nhau công khai. Họ trở thành đề tài bất tận của những bạn còn lại trong lớp. Nào là Nam Văn với chuyện cái Hạnh (lớp C mấy thì quên rùi) hay đôi lúc lại là em Tuyết ngây thơ…. Lang nhang quá nên cuối cùng chẳng có nàng nào. Rồi cho tới chuyện của tôi và Q, hình như là rất nổi tiềng trong lớp và cả ngoài lớp. Chẳng những với bọn tôi mà ngay cả giáo viên cũng biết nữa….Ôi, cuộc đời này, có tiếng mà không có miếng. Ai nhìn vào cũng ái ngại cho tôi, rằng tôi sao mà xứng với Q dc, nhưng mọi người đâu biết dc là Q cũng có chút tình cảm với tôi…. Để xác nhận xin hãy chờ những bức thư tình dc công bố sau này. Và con đôi nào nữa nhỉ….??? Ôi , quên rồi….
Năm cuối cấp, chúng tôi học chung mỗi ngày 10 tiết, nên trò chuyện ngày càng nhiều... Những "tình cảm khó nói" dần nhen nhóm từ khi ấy, có thể là tình bạn, tình yêu, hoặc cái gì đó cao đẹp hơn...

Tôi phát hiện ra mình cười nhiều hơn... Tiết học nào đối với tôi cũng là sự thú vị, khi bạn bè pha trò hoặc thầy cô đùa ghẹo.

Tôi không còn học vì danh hiệu. Vì thế mà việc học trở nên nhẹ nhõm dù bài vở càng nhiều mỗi ngày. Đối với chúng tôi, bằng tốt nghiệp loại trung bình cũng được, miễn là đậu đại học và làm được những điều mình muốn khi chạm vào tuổi 18...

YÊU LẮM 12C2 ƠI TngitrngLamKinh

Tôi bắt đầu mong ngóng được đến lớp vào mỗi ngày. Vì khi ấy, tôi có thể quan sát cảnh anh chàng mọt sách "liếc mắt đưa tình" với cô bạn lớp phó, hay "nhóm tứ quái" ( 3 Trang là Trang bái, Trang lé, Trang thọ lâm và Vân nỡ…không biết có đúng không nhỉ??? ) thường làm những trò quái đản, vui vui... Tôi cũng muốn được nghe những trận cãi nhau ùm trời từ hai nhân vật bàn cuối (có lẽ họ đang thích nhau đấy, hi hi)... Lớp mình ngày càng vui, lúc nào cũng có sự mới lạ...

Tôi bắt đầu cảm thấy nhớ những điều đang hiện hữu trước mắt. Vì không lâu nữa, chúng tôi sẽ phải rời xa trường, chia tay nhau... Không ngờ, năm cuối cấp cũng chính là lúc chúng tôi xích lại gần nhau nhất, nhiều kỉ niệm nhất và vui nhất...

Lớp học đang chí chóe... "nhóm tứ quái" không hiểu có chuyện gì mà làm nhóm nữ ở tổ 4 "nổi điên", họ rượt nhau, gồng tay, so chuột, thậm chí... ngắt nhéo, cấu xé, những tiếng thét inh ỏi cũng những tràng cười thả giàn liên tục cất lên. Giờ ra chơi nhộn nhịp như cái chợ...

Đêm đã khuya, tôi vẫn chong đèn học bài, và nghĩ tới câu nói chiều nay: "E hèm, ngày mai có áo lớp đó bà con!"...

Một cảm xúc lạ chợt xuất hiện, dâng đầy trong tim tôi...

Và tôi hiểu rằng, tôi đang yêu lớp mình, nhiều lắm lắm...

YÊU LẮM 12C2 ƠI IMG0296A
https://12c2forever.forumvi.com
vanmit_c2

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU LẮM 12C2 ƠI   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitimeWed Oct 14, 2009 12:13 pm

Đọc bài viết mà t cảm động,thời cấp 3 sao mà vui mà nhìu kỉ niệm thế,ước j... lại có 1 thời cấp 3 nữa nhỉ,ước j được quay về thời ấy,thời của sự hồn nhiên ,vui buồn đầy mơ mộng,các cảm giác đấy dù đi đâu cũng ko bao h quên đc,c2 ơi giờ đây mỗi người đã có đươc hướng đi riêng của mình,nhưng dù đi đâu và làm j mái nhà c2 vẫn luôn là nơi chia sẻ những niềm vui nỗi bùn...
phamtrang

phamtrang

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU LẮM 12C2 ƠI   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitimeThu Oct 15, 2009 2:07 pm

dường như những kỉ niệm lại trở về trong tôi, ôi kỉ niệm! hãy lưu giữ nó cho dù đó là vui hay buồn vì đó là kỉ niệm
mabuchan

mabuchan

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU LẮM 12C2 ƠI   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitimeFri Oct 23, 2009 9:29 am

Trích dẫn :
Tôi bắt đầu mong ngóng được đến lớp vào mỗi ngày. Vì khi ấy, tôi có thể quan sát cảnh anh chàng mọt sách "liếc mắt đưa tình" với cô bạn lớp phó, hay "nhóm tứ quái" ( 3 Trang là Trang bái, Trang lé, Trang thọ lâm và Vân nỡ…không biết có đúng không nhỉ??? ) thường làm những trò quái đản, vui vui... Tôi cũng muốn được nghe những trận cãi nhau ùm trời từ hai nhân vật bàn cuối (có lẽ họ đang thích nhau đấy, hi hi)... Lớp mình ngày càng vui, lúc nào cũng có sự mới lạ...

anh chàng mọt sách là Nam Văn à, còn 2 nhân vật bàn cuối là ai thế? chẹp chẹp
mà Hiếu Hà kia, ko nhớ t àh, hehe^^
Trinhhieu
Admin
Trinhhieu

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU LẮM 12C2 ƠI   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitimeFri Oct 23, 2009 11:19 am

mabuchan đã viết:

anh chàng mọt sách là Nam Văn à, còn 2 nhân vật bàn cuối là ai thế? chẹp chẹp
mà Hiếu Hà kia, ko nhớ t àh, hehe^^
Nam Văn mà là mọt sách á?? còn lâu nha, mọt sách phải nói tới Cảnh dê ấy chứ. còn 2 nhân vật bàn cuối ah....trong đó có Duy mậu...còn cô con gái thì tùy mọi ng chọn. Trang lé này, Vân cà chua này.
bạn Liên nhà mình ah. có mà...sao quên dc. nhớ bí thư nhiều nhất mà. hii.
mabuchan

mabuchan

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU LẮM 12C2 ƠI   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitimeFri Oct 23, 2009 11:25 am

hơ, nhớ sao ko kể ra, yyre không nói ai mà biết đc
Trinhhieu
Admin
Trinhhieu

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU LẮM 12C2 ƠI   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitimeFri Oct 23, 2009 11:39 am

mabuchan đã viết:
zời....vì ngày trước bí thư không có xicangdan chứ bộ.
kakakaka... người ta nhớ là nhớ nhung nam nữ thui. nên không tiện kể ra.
yyr yyr
haidaica

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: kaka   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitimeFri Oct 23, 2009 9:39 pm

me hieu ha ai bao may lop truong ...ku xin day
me may ngu wa ko pai ku sin dau
the ma dam viet len day
thang do la...thoi chac ai cung biet moi thang hieu ko biet ..
mabuchan

mabuchan

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU LẮM 12C2 ƠI   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitimeFri Oct 23, 2009 10:30 pm

Admin đã viết:
mabuchan đã viết:
zời....vì ngày trước bí thư không có xicangdan chứ bộ.
kakakaka... người ta nhớ là nhớ nhung nam nữ thui. nên không tiện kể ra.
yyr yyr

công nhận là mình trong sáng yyr không có scaldan nào tetew
Sponsored content

YÊU LẮM 12C2 ƠI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU LẮM 12C2 ƠI   YÊU LẮM 12C2 ƠI Icon_minitime

YÊU LẮM 12C2 ƠI
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» hình ảnh về ngày sinh nhật Thủy và của 12c2 trong SG